Cô thầy mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Cô thầy mình

Bài gửi  đào thị hải vân on Fri Nov 26, 2010 12:35 am

Sáng 19/11. Lạnh...
Muốn về lại trường với thầy cô mình quá mà lại phải xuống trường kiến tập. Khi nhìn từng đoàn học sinh cũ của trường đó về mà thấy nao lòng. Nhớ trường mình, nhớ thầy mình...Ngồi cạnh học sinh mà mình thấy suy nghĩ trống rỗng. Cô hướng dẫn mình hình như biết điều đó, gọi mình ra gặp học sinh của cô nói chuyện. Hihi. Trường mình giờ có nhiều thay đổi nhưng thầy mình vẫn như ngày xưa. Thầy Đoàn, thầy Lễ,...Thật mừng...
Gặp các thầy, các thầy vẫn nhớ tên mình. Thích quá đi. Sau này mình cũng chỉ mong có được trí nhớ tốt, lòng yêu nghề và nhiệt huyết với học trò như các thầy. Mình bỗng muốn trở lại thời cấp III thế. Đạp xe và trò chuyện. Những buổi trưa ở lại trường đi lang thang khắp các hành lang...Nhớ thế những buổi đi học thể dục bên Văn Hoàng, những buổi được nghỉ học đạp xe đi chơi, những chiều lớp 10 đợi nhau về ở bãi ven sông...Và cả khi đi học muộn phải ngồi viết bản kiểm điểm...
Nhiều khi thấy mình thất lạ. Năm đầu chào trường đi xa, tôi đã từng trở về trường một cách "lén lút". Hihi. Nói vậy vì tôi sợ ai bắt gặp tôi trong cảnh tượng đó. Ngập ngừng thế nào mà tôi không nhấc được bước chân lên các hành lang. Mỗi hành lang năm ấy, tôi vẫn gặp những đứa bạn nghịch ngợm của tôi, đâu đó với tiếng nói tiếng cười, đâu đó chiếc xe đạp cũ của thầy Thăng, và còn đâu đó bóng dáng thầy Đoàn, cô Thủy,...
Chúng ta đều có những người thầy đặc biệt cho riêng mình. Với tôi, các thầy cô từng dìu dắt tôi đều cho tôi những ấn tượng và kỷ niệm khó phai. tôi nhớ những tiết học khi ấy. Mỗi khi chúng bạn tôi gặp nhau thường hay hàn huyên về những kỷ niệm ấy. Dù thế nào thì nó vẫn đẹp, và chúng tôi vẫn nhớ lại, kể lại một cách say sưa. Thầy cô chúng mình thật tuyệt.....

đào thị hải vân

Xem lý lịch thành viên

cô Vân, Chinh nè :).

Bài gửi  honeychinh on Mon Dec 13, 2010 11:36 pm

hôm nay mới ghé qua trang web trường mình, tìm bằng google Very Happy.

honeychinh

Xem lý lịch thành viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang